ความตื่นเต้นกำลังจะเริ่มขึ้น ความเร้าใจกำลังจะถาโถมเข้ามาในอีกไม่กี่วัน กับรายการชกมวยที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกออนไลน์ โดยการรวมตัวเหล่าบรรดาYoutuber ชื่อดัง ยอดผู้ติดตามเพียบทั่วฟ้าเมืองไทย กับรายการ Idol Fight Thailand ที่นอกจากจะให้คุณลุ้นสนุกหยุดไม่อยู่แล้ว ยังได้ร่วมทำการกุศลไปด้วยกันอีก
มาต่อกันที่คู่ชกคู่ที่ 8 ของรายการ ในพิกัดน้ำหนัก 55 กิโลกรัม ซึ่งเป็นการพบกันระหว่าง UDiEX2 และ SPRITE SALAIDER ซึ่งถือเป็นคู่ที่ได้รับการจับตามองมากสุดๆ อีก 1 คู่ และเป็นอีก 1 คู่หลัก เนื่องจากทั้งคู่มีผู้ติดตามอย่างถล่มทลาย และมีสไตล์การทำวิดีโอที่ชัดเจนจนมีฐานแฟนคลับอย่างเหนียวแน่น แถมยังได้รับฉายาจากแฟนๆ ว่า “คู่ขี้โม้” เพราะ ทั้ง 2 นั้นต่างเก่งในด้านโปรโมตตัว
เองกันสุดๆ
เริ่มที่ UDiEX2 หรือ นน หรือคนมักจะติดปากเรียก นน ยูดาย เจ้าของช่อง UDiEX2 ที่มีผู้ติดตามกว่า 6.83 คน เริ่มก้าวเข้าสู่วงการ Youtuber เมื่อช่วงกลางปี 2015 จุดเด่นชัดเจนที่เรียกว่าเป็นจุดขายของ UDiEX2 คือ การทำวิดีโอแคสเกมส์ ที่ทำให้เหล่าผู้ชมนั้นคลิกติดตมกันแบบถล่มทลาย เพราะ สไตล์การพูดที่กระชับ เข้าวใจง่าย แถมสอดแทรกสาระนั่นทำให้เพจ UDiEX2
![พรีวิวคู่ชกที่ 8 Dafanews x Idol Fight Thailand: UDiEX2 พบ SPRITE SALAIDER](https://th.dafanews.com/wp-content/uploads/2020/02/SEO-Idolfight-8x.jpg)
โด่งดังขนาดนี้ ในส่วนของการซุ่มซ้อมเตรียมตัวนั้น นน ยูดาย ก็ได้มีการซ้อมอย่างจริงจัง แม้ว่าจะมีลูกเล่นที่ความขี้โอ่ ขี้คุย แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า นน ยูดาย จะนิ่งนอนใจ เขากลับมีการเตรียมตัวที่ค่อนข้างดี สมกับที่เป็นอีก 1 คู่หลักของรายการที่จะต้องขึ้นสังเวียนชก 5 ยก ตารางการซ้อมที่ชัดเจนของ นน ยูดาย ด้วยการลงนวม 3 ยก, ต่อยเป้า 3 ยก และต่อด้วยฟิตเนสนั้น 5 วันต่อสัปดาห์นั้น ทำให้เขาถือเป็น 1 ในผู้ร่วมรายการที่มีการเตรียมตัวอย่างยอดเยี่ยม
ต่อกันที่ SPRITE SALAIDER หรือ สไปรท์ Youtuber รูปหล่อแฟนสวย หน่วยก้านดี แฟนคลับแน่น ซึ่งเขามีผู้ติดตามอยู่ที่ 2.7 ล้านคน เริ่มเปิดช่อง Youtube ของตัวเองเมื่อช่วงกลางปี 2014 โดยแฟนสาวของสไปรท์นั้นถือเป็น 1 ใน Youtuber และ Influencer สาวที่โด่งดังมากที่สุดคนหนึ่งของเมืองไทย ซึ่งก็คือ เก๋ไก๋ สไลเดอร์นั่นเอง คอนเท้นท์ของช่อง
SPRITE SALAIDER นั้น จะเป็นการนำเสนอวิดิโอกุ๊กกิ๊กน่ารักปนฮาของตัวสไปรท์เอง และวิดีโอที่ทำร่วมกับแฟนสาว มีทั้งทำชาเล้นจ์ต่างๆ, รีวิวร้านอาหารพากิน รวมไปถึงการเซอร์ไพรส์สุดสวีทให้กับแฟนสาวด้วย ในส่วนของการเตรียมตัวนั้น สไปรท์เป็นผู้ร่วมรายการที่ถือได้ว่าเตรียมตัวน้อยที่สุด ด้วยสไตล์กวนๆ ของเขา ผู้ชมจึงไม่แน่ใจว่าตัวเขานั้นจริงจังมากแค่ไหนกับการเตรียมตัว แต่หน่วยก้านของสไปรท์นั้น แน่นอนว่า เหมาะสมกับการเป็นนักมวยอีก 1 คน
วิเคราะห์ความน่าจะเป็นของคู่นี้ ทั้งคู่มีน้ำหนักไล่เลี่ยกันโดย UDiEX2 หนัก 55 กก. ส่วน SPRITE SALAIDER หนัก 56 กก. ส่วนสูงเป็นทางสไปรท์ที่ได้เปรียบ สูง 175 ซม. ขณะที่ นน ยูดาย สูง 170 ซม. แม้ว่าสไปรท์จะมีส่วนสูงที่ดูได้เปรียบ แต่ด้วยความเหล่าบรรดาผู้ติดตามนั้นไม่แน่ใจกันว่าเขาได้ทำการเตรียมตัวจริงจังมากน้อยแค่ไหน เพราะ เจ้าตัวเผยซ้อมไม่หนัก และเพิ่งจะเริ่มซ้อม ทำ
ให้ความได้เปรียบนั้นดูจะตกไปอยู่ทาง นน ยูดาย มากกว่า เนื่องจากเป็นผู้ที่มีตารางการซ้อมชัดเจน เอาจริงเอาจัง และมีสภาพร่างกายที่ฟิตกว่า จึงทำให้ UDiEX2 กุมความได้เปรียบเหนือ SPRITE SALAIDER
อย่าพลาด! ติดตามความสนุกกับงานกิจกรรมสร้างสรรค์บนโลกออนไลน์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทยอย่าง Idol Fight Thailand ได้แบบเกาะติด พร้อมพรีวิวคู่ชกในรายการแข่งขันนี้แบบสุดเอ็กคลูซิฟที่หน้าเพจ Dafanews